Teknolojia za elimu huwasaidia walimu wa darasa kutatua masuala yanayohusiana na uundaji wa mipango ya kazi ya mwaka wa shule.
Ni vigumu kufikiria shughuli za shule ya kisasa ya Kirusi bila shughuli za ziada.
Kazi
Elimu shuleni inahusishwa na kazi hai ya walimu wa darasa. Upangaji wa ufundishaji, unaofanywa katika mchakato wa shughuli kama hizo, una kazi fulani:
- mwongozo, unaohusishwa na ugawaji wa maeneo ya shughuli katika kupanga;
- somo, malengo, maudhui ya shughuli, aina na maelekezo;
- utabiri, unaojumuisha kuunda mpango kazi, matokeo ya utabiri;
- shirika, ambalo huwawezesha walimu, kwa shukrani kwa vitendo vya busara na vya busara, kupokea majibu ya maswali fulani wakati wa kupanga;
- uzazi, ikihusisha urejeshaji wa sauti na maudhui ya kazi iliyofanywa baada ya muda fulani.
Nini hii
Mpangilio wa kazi ya elimu umeunganishwa na kupanga. Kwa hiyo ni desturi kumaanisha shughuli ya pamoja ya mwalimu wa darasa, wazazi, watoto wa shule, yenye lengo la kutambua malengo, maudhui ya mchakato wa elimu katika timu ya darasa.
Mpango wa kazi ya elimu ya darasa ni kielelezo cha ukuzaji na uboreshaji wa mahusiano kati ya washiriki wa timu ya darasa.
Kanuni za kupanga kazi
Ili kutekeleza mipango, teknolojia fulani za elimu zinahitajika. Miongoni mwa kanuni hizo zinazohitajika kwa kazi yenye mafanikio ya elimu, tunaona:
- maalum;
- utaratibu;
- mazungumzo;
- mwendelezo;
- kisayansi;
- mtu binafsi.
Kanuni hizi za shughuli za elimu zinalenga kuchanganua vipengele vyake vyote, uhusiano kati ya walimu, wanafunzi, wazazi.
Mfumo wa shughuli za elimu unahusisha kutilia maanani maslahi ya mtu binafsi na ya pamoja, mahitaji, mwelekeo wa thamani wa washiriki wote katika shughuli za elimu.
Lengo kuu la kazi ya kielimu ni kusitawisha mtu mwenye usawa anayeweza kuzoea jamii ya kisasa.
Mpangilio wa shughuli
Naibu mkurugenzi wa kazi ya elimu anahakikisha kwamba walimu wa darasa sio tu wanatayarisha na kuwasilisha mipango ya kazi na watoto wa shule na wazazi, lakini pia hufanya kazi kulingana na mipango iliyoandaliwa nao.mipango.
Maalum ya shughuli za elimu shuleni inahusisha kielelezo katika kupanga darasa kuu na shughuli za shule nzima.
Mbali na orodha ya mashindano, sherehe, masharti ya kushikilia kwao lazima yajumuishwe katika mpango wa kazi ya elimu kwa mwaka.
Kulingana na sifa za timu, mwalimu wa darasa huchagua katika kazi yake mbinu fulani na aina za shughuli zinazomruhusu kupata matokeo anayotaka.
Chaguo bora zaidi la mbinu, mbinu za shughuli ya mwalimu hutegemea hali tatu muhimu za shughuli yake:
- haja ya kupata chaguo bora zaidi kwa ushiriki wa wanafunzi na wazazi wao katika shughuli za kielimu za darasa, shule;
- matokeo ya kazi hiyo yanapaswa kuwa mawazo kuhusu muundo wa maisha ya timu ya darasa;
- mwalimu wa darasa analazimika kuchagua fomu mojawapo, muundo wa mpango wa shughuli zao, ili iwe rahisi kutumia.
Umuhimu wa elimu shuleni
Lengo kuu la kazi ya elimu shuleni ni uundaji wa masharti ya kujiendeleza na kujiboresha kwa kila mwanafunzi. Mazungumzo kati ya watoto, wazazi, walimu humwezesha mwalimu wa darasa kujenga mahusiano ya kuaminiana, kutambua matatizo fulani kwa wakati ufaao, na kutafuta njia za kuyaondoa.
Naibu mkurugenzi wa kazi ya elimu ndiye mshirika mkuu na msaidizi wa mwalimu yeyote wa darasa, ni kazi yake kuratibu shughuli.vikundi vya shule na mashirika ya elimu, taasisi za ubunifu.
Viwango vya shirikisho vya kizazi cha pili vinaweka mahitaji fulani juu ya shirika la shughuli za elimu katika taasisi za kisasa za elimu. Kwa kazi zilizowekwa na Kiwango cha Kielimu cha Jimbo la Shirikisho, mwalimu wa darasa lazima azingatie maoni ya kila mtoto, azingatie matakwa ya wazazi, wawakilishi wa kisheria wa watoto wa shule (walezi), uchaguzi wa anuwai ya njia na chaguzi. kupanga maisha na shughuli za timu ya darasa.
Vidokezo Vitendo
Kwa sasa, elimu ya mazingira shuleni ni mojawapo ya shughuli za kipaumbele za mwalimu wa darasa. Ni wakati wa safari za ziada, likizo ya pamoja na matukio ambayo kizazi kipya kinatambulishwa kwa asili, ujuzi wa kutunza huundwa.
Elimu ya kisasa ya mazingira shuleni sio tu kuzungumza juu ya sheria za tabia msituni, ni upangaji wa kina ambao unazingatia nyanja mbali mbali za shughuli: malezi ya ustadi wa maisha yenye afya, usafi wa kibinafsi, faraja ya kisaikolojia..
Kufanya kazi na watoto wenye vipawa
Madhumuni ya kazi ya elimu ya mwalimu wa darasa ni kwamba watoto waliokabidhiwa wanaweza kukuza, kuonyesha uwezo wao wa asili na talanta. Kwa kweli, ni kwa usahihi jinsi mwalimu hushughulikia utendakazi wake kwa uwajibikajimajukumu, matokeo ya mwisho ya shughuli zote za elimu inategemea moja kwa moja.
Majaribio yote ya mwalimu wa darasa yanayohusiana na kuunda programu ya umoja ya shughuli za elimu katika timu ya darasa yanalenga mahususi kutambua na kuendeleza uwezo wa ubunifu wa kizazi kipya.
Watoto ambao wana uwezo wa ajabu ni vigumu zaidi kuzoea maisha ya kila siku, ni vigumu kwao kuanzisha uhusiano na wanafunzi wenzao. Mwalimu ndiye anapaswa kufikiria juu ya shughuli kama hizo darasani ambazo zingechangia kwa kiwango kikubwa kushinda vizuizi hivyo, na kusaidia kujenga hali chanya ndani ya darasa.
Lengo kuu la kazi ya elimu ni utambuzi wa mapema wa vipawa, uundaji wa hali bora kwa maendeleo ya baadaye ya wanafunzi wa ajabu.
Kama mwalimu ataweza kupata mbinu kwa wanafunzi kama hao, kipawa cha mtoto hakitakuwa mzigo mzito kwake, lakini furaha na hamu ya ushindi mpya na mafanikio ya ubunifu.
Nga za shughuli za mwalimu wa darasa
Utangulizi wa utamaduni wa watu wa Kirusi ni mojawapo ya chaguo za kupanga shughuli za ziada. Kupanga na kufanya likizo ya pamoja, wakati ambao watoto wa shule watafahamiana na mila ya mababu zao, inapaswa kutolewa. Nyumba ya Ubunifu, ambayo iko karibu kila jiji la Kirusi, ni msaidizi wa kuaminika na mshirika katika kazi ya mwalimu wa darasa. Wanasaikolojia wanaainisha watoto wenye vipawa kama"kikundi cha hatari", kwa kuwa ni kati yao kwamba asilimia ya kujiua ni kubwa. Ili kuepuka hali kama hizo, upangaji wa mpango wa elimu shuleni unafanywa na walimu, wanasaikolojia katika shughuli za pamoja ili kuzingatia sifa za umri wa watoto wa shule.
Baada ya mageuzi ya elimu ya nyumbani, kuanzishwa kwa viwango vya elimu vya shirikisho vya kizazi cha pili, walimu wa darasa wana nafasi halisi ya kupanga shughuli zao kwa kujitegemea katika timu ya darasa.
Utofautishaji na ubinafsishaji wa shughuli za ziada za shule hufanya iwezekane kuwatenga wastani wa watoto ambao walikuwepo wakati wa shule ya zamani ya Soviet.
Sifa za kazi ya mwalimu:
- kuunda hali bora kwa ukuaji wa watoto katika mwelekeo tofauti;
- kufuatilia mafanikio ya wanafunzi;
- maslahi ya mwalimu wa darasa katika upekee, uhalisi wa mtoto;
- umiliki wa taarifa kuhusu mahusiano ya familia, hali ya kifedha.
Elimu ni mchakato ambao umeundwa ili kudhibiti maendeleo ya mtu binafsi. Mwalimu wa darasa anajaribu kuhusisha wazazi, wanasaikolojia, na wataalamu wengine katika elimu. Kwa haki, elimu inaweza kuchukuliwa kuwa sanaa. Hii ni kugusa kwa ulimwengu wa ndani wa mtoto, kuchochea kwa maendeleo yake binafsi, kuboresha binafsi. Wanasaikolojia wana hakika kwamba mwalimu ambaye anahusika katika shughuli za elimu ndiye muumbaji wa roho za wanadamu. Kutoa joto lake, wakati, nguvu kwa wavulana, yeye huwa mtu wa karibu na mpendwa kwao milele. Watoto wengi huona ni rahisi kuzungumza matatizo yao na mwalimu kuliko kuwafungulia wazazi wao.
Nyumba ya ubunifu, ambamo miduara mbalimbali na studio za ubunifu hufanya kazi, humsaidia mtoto kufichua uwezo wake wa ubunifu. Na bado, licha ya ukweli kwamba kwa sasa, wanafunzi wanapata fursa nyingi za kujitambua na kujiendeleza, shuleni ni mahali ambapo watoto hutumia muda wao mwingi zaidi.
Ikiwa hakuna hali ya hewa ya kustarehesha katika timu ya darasa, hakuna swali la kujiboresha na kujiendeleza.
Miongoni mwa kanuni za elimu zinazomwongoza mwalimu wa darasa wa kisasa katika kazi yake, tunamtenga:
- kulingana asili;
- umoja wa mchakato wa ufundishaji na elimu;
- ubinadamu;
- ubunifu wa kuheshimiana wa mwalimu na wanafunzi.
Mfano
Kama mfano mzuri wa programu ya kisasa ya elimu iliyoundwa kwa ajili ya usimamizi wa kati, tutaja nyenzo "Amani nyumbani kwetu", iliyokusanywa na walimu wa Kirusi. Kusudi lake ni kufunua, kufunua, kukuza umoja wa ubunifu wa kila mwanafunzi. Mwalimu anajaribu kutegemea wazazi katika kazi yake, kujenga shughuli zake juu ya kanuni za kuheshimiana na uaminifu. Kama matokeo yanayotarajiwa kutoka kwa mpango huu wa kielimu, upanuzi mkubwa wa upeo wa watoto wa shule, ufahamu wao wa maadili ya kitamaduni ya watu wao, malezi ya hali ya kiburi katika ardhi yao, mtazamo wa heshima kwa mila na mila ya watu. familia,nchi.
Mwalimu anajaribu kujenga mfumo wa shughuli zake za ziada kwa njia ambayo watoto wanawasiliana wao kwa wao kwa kuzingatia sheria za urembo na wema.
Miongoni mwa maeneo makuu ya kazi kwenye programu hii ya elimu, tunakumbuka:
- kusoma tabia za watoto wa shule;
- mshikamano na ukuzaji wa timu nzuri;
- inahusisha wazazi, wawakilishi wa miundo tofauti katika kazi.
Sehemu tendaji na amilifu ya programu hii ya elimu ina maana ya kujenga uhusiano kati ya baraza la darasa, utawala, wazazi, pamoja na mashirika mengi ya kitamaduni na makubwa yaliyopo katika jiji (kijiji).
Katika mpango wa kalenda, mwalimu wa darasa hajumuishi tu mashindano, makongamano, safari, mikusanyiko ya watalii, ambayo atapanga pamoja na wajumbe wa kamati ya wazazi na mali ya darasa, lakini pia matukio yale yatakayofanyika kwenye msingi wa shule, na nje yake. Gridi hiyo ni mpango wa kazi kwa mwalimu, ambayo anaweza kutumia kwa robo, nusu mwaka, mwaka mzima wa masomo.
Ili kupanga shughuli za kielimu, kwanza mwalimu wa darasa anachanganua sifa za kibinafsi za kila mtoto, kubainisha mapendeleo na maslahi yao. Kulingana na mlolongo wa vitendo, kwa kuzingatia matakwa ya sio tu ya watoto wa shule, lakini pia wazazi wao (wawakilishi wa kisheria), mwalimu huunda programu maalum, ambayo itakuwa msingi wa kuunda programu kamili ya elimu.
Katika elimu yoyotetaasisi ina chama cha utaratibu wa walimu wa darasa, ambapo kila mwalimu anawasilisha programu yake ya elimu kwa wenzake.
Hitimisho
Ni katika mikutano ya vyama vya kimfumo vya walimu wa darasa ambapo mipango mahususi ya elimu hupitishwa (iliyokataliwa), sifa za kibinafsi za kila timu ya darasa, na maombi ya wazazi huzingatiwa. Naibu mkurugenzi wa kazi ya elimu ndiye mlezi wa walimu wa darasa, huwasaidia kutatua masuala yanayohusiana na utayarishaji wa mipango mada.
Ni chini ya mwongozo wa mwalimu mkuu ambapo semina za walimu wa darasa zinaandaliwa, ambapo matokeo ya kazi ya mwaka wa masomo uliopita yanachambuliwa, na mipango ya muda mrefu ya mwaka mpya inaandaliwa. juu.
Haionyeshi tu matukio maalum, muda wa kufanyika kwao, lakini pia njia na aina za ushiriki katika mashindano, makongamano, mashindano ya wazazi na wanafunzi. Uangalifu hasa hulipwa katika suala la kazi ya elimu kwa mwingiliano na mwanasaikolojia wa shule, kufanya uchunguzi mwingi unaolenga kutambua shida katika vikundi vya darasa, kubaini njia za kuzitatua.