Mpango wa somo. Fungua somo shuleni

Orodha ya maudhui:

Mpango wa somo. Fungua somo shuleni
Mpango wa somo. Fungua somo shuleni
Anonim

Panga la somo linahusisha mfuatano fulani wa vitendo vinavyomruhusu mwalimu kufikia malengo na malengo. Orodha yao, kulingana na mada na umri wa watoto, inaweza kutofautiana. Lakini somo ni aina kuu ya mpangilio wa shughuli za elimu na malezi shuleni.

Mpango wa somo la elimu ya mwili
Mpango wa somo la elimu ya mwili

Fomu za Masomo

Malengo ya somo yanaweza kuwa tofauti. Kwa hivyo, katika shule ya kisasa, waalimu hufanya aina tofauti za masomo:

  • Kujifunza nyenzo mpya.
  • Usisimuaji na ukuzaji wa maarifa, ujuzi na uwezo (kwa kifupi ZUN).
  • Mfumo na ujanibishaji wa maarifa.
  • Matumizi kivitendo ya ZUN.
  • Udhibiti na marekebisho ya ujuzi, maarifa, ujuzi.

Mpango wa somo unategemea jinsi lilivyo:

  • mandhari;
  • pamoja.
jinsi ya kupanga somo
jinsi ya kupanga somo

Muundo wa kipindi cha mchanganyiko

Mpango wa somo uko wazi kabisa nainajumuisha vipengele vitatu.

Kwanza, shughuli za kujitegemea za watoto wa shule hufuatiliwa. Hatua hii inahusisha kuangalia kazi za nyumbani, kufafanua kazi za somo na watoto.

Sehemu kuu ya somo ni maelezo ya nyenzo mpya, ujumuishaji wa ujuzi uliopatikana.

Kipengele cha tatu cha somo ni muhtasari, kuchanganua kazi mpya ya nyumbani. Pamoja na wanafunzi, mwalimu hufanya tafakari, anabainisha mafanikio ya wanafunzi.

Mpango wa somo la Kiingereza hauhusishi tu sehemu ya kinadharia, bali pia ukuzaji wa hotuba ya mdomo katika mfumo wa kazi ya vitendo (dialogue).

fungua chaguo la darasa
fungua chaguo la darasa

Maalum ya kuandaa kanuni ya somo

Kufikiria juu ya mpango wa kuendesha somo la wazi, walimu huzingatia sifa za kibinafsi za kila mtoto na kiwango cha ujuzi wa timu ya darasa kwa ujumla. Ni lazima ikumbukwe kwamba muda wa somo ni mdogo, kwa hivyo kila hatua inapaswa kuwa bora na yenye mantiki iwezekanavyo.

Vidokezo vya kusaidia

Wakati wa kuandaa mpango wa somo la elimu ya mwili, mwalimu huamua nafasi yake katika shughuli za kielimu, hutathmini uhusiano na madarasa mengine. Anabainisha madhumuni na maudhui kuu ya somo, huchagua fomu na mbinu za utekelezaji wake. Wakati wa kupanga kazi ya nyumbani, mwalimu pia huzingatia sifa za kisaikolojia za watoto wa shule.

Wakati wa kupanga somo, uchanganuzi wa awali wa matokeo ya masomo yaliyotangulia ni wa muhimu sana.

somo ndani ya GEF
somo ndani ya GEF

Mbinukujifunza

Mwalimu hujumuisha mbinu fulani za kufundishia katika mpango wa somo la historia:

  • onyesho-maonyesho;
  • maelezo ya mdomo;
  • kazi ya mradi na utafiti;
  • mbinu yenye matatizo;
  • ICT (Teknolojia ya Habari na Mawasiliano).

Pengine neno hilo linachukuliwa kuwa zana ya kufundishia inayoweza kufikiwa, bora na inayoenea zaidi. Inaamsha hisia na mawazo ya watoto wa shule, inakuza mawazo yao. Hotuba inapaswa kuwa ya kihisia, hai, wazi, inawezekana kutumia miungano, mafumbo, milinganisho.

Pia, mbinu za kuona zimejumuishwa kwenye mpango wa somo. Kwa mfano, kwa kemia, vifaa vya maabara hufanya kazi kama msaada wa kuona.

Katika somo la muziki, mwonekano unaonyeshwa katika onyesho la "sauti ya moja kwa moja". Inafaa pale tu inapopita onyesho la kawaida la sanaa ya maonyesho ya mwalimu na inalenga utimilifu wa malengo fulani.

Kama sehemu ya somo la muziki, mwalimu anaonyesha utendaji wa marejeleo kwa watoto wa shule. Kazi ya vitendo inachukuliwa kuwa njia kuu ya kufundisha katika darasa la kemia, biolojia, fizikia.

Katika mipango ya somo la shule, walimu hujumuisha malengo na malengo makuu ambayo lazima yatatuliwe.

somo wazi linajumuisha vipengele gani
somo wazi linajumuisha vipengele gani

Kusudi la somo wazi

Katika mazoezi ya ufundishaji, hutumika kwa madhumuni yafuatayo:

  • kuboresha sifa za ualimu;
  • utangulizi wa teknolojia bunifu, mbinu, maonyeshowenzake kutokana na uzoefu wao wenyewe;
  • udhibiti wa utawala juu ya ukuaji wa stadi za ualimu za mwalimu;
  • anza kwa utafutaji wa ubunifu, uboreshaji wa mwalimu.

Mwanzoni kabisa mwa somo la wazi, mwalimu pamoja na watoto hutengeneza lengo na malengo, na mwisho hujumlisha, hufanya tafakari.

Muhtasari wa somo wazi una muundo ufuatao:

  • tarehe;
  • darasa;
  • somo;
  • malengo na malengo;
  • aina ya somo;
  • mlolongo wa vitendo vya mwalimu na wanafunzi;
  • kufanyia kazi ZUN;
  • matokeo ya somo, kazi ya nyumbani.
mpango wa somo la historia
mpango wa somo la historia

Kipande cha somo wazi

Mada ya somo ni “Matatizo ya ikolojia kupitia macho ya mwanakemia mtaalamu.”

Malengo ya Somo:

  • gundua sababu na utaratibu mkuu wa kutengeneza mvua ya asidi; onyesha athari zake kwa vijenzi vya biosphere, jadili mbinu kuu za kupunguza uzalishaji unaodhuru katika angahewa;
  • kuza mantiki ya wanafunzi, ujuzi wa kufanya kazi na vyanzo vya ziada vya habari, kuchora michoro, michoro;
  • kuchangia katika malezi ya fikra za kiikolojia kwa watoto wa shule, mtazamo wa kuwajibika kuelekea Dunia.

Vifaa: kompyuta, projekta ya media, skrini, wasilisho la kompyuta, taarifa dijitali; nyenzo za ziada, kadi.

Hotuba ya utangulizi ya mwalimu

Mwanadamu anaishi katika ulimwengu uliojaa kemikali. Misombo yenye madhara na yenye manufaa, muhimu na yenye mautisumu kwa wanadamu, tuzunguke. Jinsi ya kuwashughulikia kwa usahihi, ni matokeo gani yanayowezekana ya matumizi ya teknolojia za ubunifu, katika mazingira gani vizazi vipya vya watu vitaishi? Mengi yanategemea sisi…

Katika enzi ya teknolojia ya kompyuta, watu wamefika kwenye shida kubwa ya mazingira, kwa hivyo ni muhimu sana kuchukua hatua za kulinda wanyamapori. Katika robo ya mwisho ya karne iliyopita, matatizo matatu ya kimazingira duniani: uharibifu wa safu ya ozoni ya sayari, ongezeko kubwa la joto la hali ya hewa yake, na mvua ya asidi - yalifanya tishio la kujiangamiza kwa wanadamu kuwa halisi sana.

Hebu tuangalie kwa karibu tatizo la mvua ya asidi.

Sehemu kuu ya somo.

Ufaulu wa mwanafunzi.

Neno "mvua ya asidi" lilianzishwa kwa mara ya kwanza na mwanakemia wa Kiingereza R. Smith zaidi ya miaka mia moja iliyopita. Miaka mia mbili iliyopita, theluji na maji ya mvua yalikuwa karibu neutral. Sababu ya kuonekana kwa mvua ya asidi ilikuwa uzalishaji mkubwa wa viwanda wa oksidi za sulfuri na nitrojeni kwenye anga. Wanapoingiliana na unyevu wa anga, mazingira ya tindikali huundwa. Katika maeneo yenye uzalishaji mkubwa wa viwandani, asidi nyingi ya maji ya mvua hutoka kwa asidi ya salfa, kidogo kidogo kutoka kwa asidi ya nitriki, na kiasi kidogo kutoka kwa dioksidi kaboni.

Rekodi ya dunia ya mvua ya asidi ni ya jiji la Scotland la Pitlochry. Hapa, Aprili 10, 1974, ilinyesha mvua yenye pH ya 2.4, ambayo inalingana na siki ya meza.

Mvua ya asidi huchangia kuibuka kwa magonjwa ya mzio kwa idadi ya watu, huathiri vibaya wanyama,mimea, miundo ya chuma.

Hitimisho

Ili kurahisisha kwa mwalimu kuchanganua somo, anatumia mpango. Uwepo wake hurahisisha sana kazi ya wataalam wanaotathmini ubora wa kazi ya mwalimu, taaluma yake.

Ilipendekeza: