Hatua za somo la GEF. Hatua za somo la kisasa juu ya GEF

Orodha ya maudhui:

Hatua za somo la GEF. Hatua za somo la kisasa juu ya GEF
Hatua za somo la GEF. Hatua za somo la kisasa juu ya GEF
Anonim

Chini ya Kiwango cha Elimu cha Jimbo la Shirikisho (FSES) inapaswa kueleweka kama seti ya mahitaji ya lazima kwa mchakato wa kujifunza katika kiwango fulani. Kwa utekelezaji wao katika taasisi ya elimu, mpango kuu unapaswa kuendelezwa, unaojumuisha mtaala, ratiba ya kalenda, miradi ya kazi ya kozi, masomo, taaluma. Inapaswa pia kujumuisha nyenzo za mbinu na tathmini. Kwa mujibu wa mpango huu, walimu hujenga shughuli zao za kitaaluma wakati wa mwaka wa masomo kwa ujumla, kupanga kila somo tofauti. Hebu tuzingatie zaidi hatua kuu za somo la GEF.

hatua za somo la fgos
hatua za somo la fgos

Uainishaji wa jumla

Masomo mengi tofauti hufundishwa shuleni. Yaliyomo katika habari hakika ni tofauti. Hata hivyo, masomo yote yanaweza kuainishwa katika makundi yafuatayo:

  1. Ugunduzi wa maarifa mapya.
  2. masomo ya kutafakari.
  3. Madarasa ya mwelekeo wa jumla wa mbinu.
  4. Masomo juu ya udhibiti wa maendeleo.

Malengo ya Masomo

Katika kila somo malengo fulani huwekwa na kutimizwa. Kwa hivyo, katika masomo ya kugundua maarifa mapya, wanafunzi huendeleza uwezo wa kutumia njia mpya za vitendo, msingi wa dhana hupanuka kwa kuongeza vipengee vipya. Katika masomo ya kutafakari, algorithms iliyosomwa tayari, maneno, dhana zimewekwa na, ikiwa ni lazima, zinarekebishwa. Katika masomo ya mwelekeo wa jumla wa mbinu, kanuni za shughuli za jumla zinaundwa, misingi ya kinadharia ya maendeleo zaidi ya maelekezo ya mbinu ya maudhui yanafunuliwa. Kwa kuongezea, kuna malezi ya uwezo wa kupanga na kupanga nyenzo zilizosomwa. Katika madarasa ya udhibiti wa maendeleo, watoto huendeleza ujuzi wa kujichunguza. Ikumbukwe kwamba mgawanyiko katika hatua za somo kulingana na Viwango vya Elimu vya Jimbo la Shirikisho (kizazi cha pili) haupaswi kuvuruga mwendelezo wa kujifunza.

Sifa za hatua za somo la GEF: "Ugunduzi wa maarifa mapya"

Kila somo hujengwa kulingana na muundo fulani. Tunaweza kutofautisha hatua zifuatazo za somo kwenye Kiwango cha Kielimu cha Jimbo la Shirikisho (itakuwa hisabati au lugha ya Kirusi, kimsingi, haijalishi):

  1. Motisha kwa shughuli za kujifunza.
  2. Kusasisha na kitendo cha majaribio.
  3. Utambuaji wa mahali na sababu za ugumu.
  4. Kujenga mradi na kutatua tatizo.
  5. Utekelezaji wa muundo uliotengenezwa.
  6. Uimarishaji wa kimsingi kwa kuongea kwa sauti.
  7. Kazi ya kujitegemea yenye kujidhibiti.
  8. Kujumuishwa katika mfumo wa maarifa na marudio.
  9. Tafakari ya shughuli za kujifunza darasani.
  10. sifa za hatua za somo la fgos
    sifa za hatua za somo la fgos

Motisha

Malengo ya hatua za somo kuhusuGEF ni tofauti. Hata hivyo, wakati huo huo, wana uhusiano wa karibu na kila mmoja. Madhumuni ya motisha ni ukuzaji wa utayari wa ndani wa mwanafunzi kutimiza viwango vilivyowekwa katika kiwango muhimu cha kibinafsi. Utekelezaji wa kazi hii umetolewa na:

  1. Kuunda hali za kuibuka kwa hitaji la ndani la mtu binafsi la kutekeleza shughuli.
  2. Kusasisha mahitaji ya mwanafunzi na mwalimu.
  3. Kuanzisha mfumo wa mada kwa shughuli.

Kusasisha na kufanya majaribio

Lengo kuu katika hatua hii ni kuandaa fikra za watoto na kupanga uelewa wao wa mahitaji yao wenyewe kwa ajili ya kuunda mtindo mpya wa utendaji. Ili kulifanikisha, wanafunzi wanahitaji:

  1. Imetoa na kurekodi ujuzi, maarifa na ujuzi unaohitajika ili kuunda muundo mpya wa tabia.
  2. Operesheni za akili na michakato ya utambuzi iliyowezeshwa. Ya kwanza, haswa, ni pamoja na usanisi, uchanganuzi, jumla, kulinganisha, mlinganisho, uainishaji, n.k. Michakato ya utambuzi - umakini, kumbukumbu, n.k.
  3. Imesasisha kiwango cha hatua za elimu.
  4. Ilijaribu kukamilisha kazi ya kutumia maarifa mapya kwa kujitegemea.
  5. Imerekebisha matatizo yaliyojitokeza katika utekelezaji wa hatua ya majaribio au uhalali wake.
  6. hatua za somo la pamoja juu ya fgos
    hatua za somo la pamoja juu ya fgos

Utambuaji wa matatizo

Jukumu muhimu katika hatua hii ni kutambua ni nini hasa si maarifa ya kutosha, uwezo au ujuzi. Kwa mafanikiolengo hili linahitaji watoto:

  1. Tulichanganua matendo yetu yote. Inafaa kusema kwamba uchunguzi wa ndani unaambatana na hatua zote za somo la kisasa (kulingana na GEF).
  2. Imerekebisha hatua au operesheni ambapo tatizo lilitokea.
  3. Tulilinganisha matendo yetu wenyewe mahali ambapo ugumu ulitokea na mbinu zilizosomwa hapo awali na kuamua ni ujuzi gani mahususi ulikosekana kutatua kazi, maswali sawa.

Kujenga mradi

Madhumuni ya hatua hii ni kuunda malengo ya shughuli na, kwa misingi yao, uchaguzi wa modeli na njia za utekelezaji wake. Ili kuifanikisha, wanafunzi:

  1. Kwa njia ya mawasiliano, wanaunda kazi mahususi ya shughuli zijazo za mafunzo, ambapo sababu iliyotambuliwa hapo awali ya matatizo itaondolewa.
  2. Pendekeza na ukubaliane juu ya mada ya somo, ambayo mwalimu anaweza kufafanua.
  3. Chagua muundo wa kuunda maarifa mapya. Inaweza kuwa njia ya uboreshaji au kuongeza. Ya kwanza ni muhimu ikiwa mtindo mpya unaweza kuundwa kwa misingi ya ujuzi uliopatikana tayari. Mbinu ya kuongeza inatumika ikiwa hakuna analogi zilizosomwa, na hakuna haja ya kuanzisha herufi mpya kimsingi au mbinu ya utendaji.
  4. Chagua njia ya kuunda maarifa. Hizi ni pamoja na miundo iliyosomwa, algoriti, njia za kuandika, dhana, fomula na zana zingine.
  5. malengo ya hatua za somo la fgos
    malengo ya hatua za somo la fgos

Utekelezaji wa mradi

Kazi kuu ni kuunda mtindo mpya wa vitendo kwa watoto, uwezo wa kuitumia nawakati wa kutatua tatizo lililosababisha ugumu, na masuala sawa. Ili kufanya hivyo, wanafunzi:

  1. Wanaweka dhahania kulingana na mbinu iliyochaguliwa na kuzithibitisha.
  2. Tumia vitendo vya somo kwa michoro, modeli unapounda maarifa mapya.
  3. Tumia mbinu uliyochagua kutatua tatizo lililosababisha ugumu.
  4. Fanya muhtasari wa mwenendo wa kitendo.
  5. Rekebisha ili kuondokana na tatizo lililotokea hapo awali.

Ubandikaji wa kimsingi

Ni muhimu kwa watoto kujifunza mbinu mpya ya kutenda. Hii inahitaji watoto:

  1. Kusema kwa sauti hatua zao na mantiki yao.
  2. Imetatua kazi kadhaa za kawaida kwa kutumia njia mpya ya kufanya mambo. Hili linaweza kufanywa wawili wawili, kwa vikundi au mbele.

Kazi ya kujitegemea na kujichunguza

Hatua hizi za somo la kisasa la GEF ni muhimu sana. Katika kipindi cha kazi ya kujitegemea, kiwango cha ujuzi wa ujuzi uliopatikana kinachunguzwa, na hali ya mafanikio huundwa (ikiwa inawezekana). Hatua hizi za somo la GEF zinapendekeza:

  1. Kufanya kazi sawa na ile ya kwanza, lakini kutatua kazi ambazo makosa yalifanyika mapema.
  2. Kujipima mwenyewe kulingana na kiwango na kurekebisha matokeo.
  3. Kuanzisha jinsi ya kuondokana na ugumu uliojitokeza hapo awali.

Hatua hizi za somo la GEF ni pamoja na aina maalum ya kazi kwa wale watoto ambao hawakuwa na matatizo wakati wa kutatua kwa mara ya kwanza. Wanafanyia kazi kazi za kiwango cha ubunifu kulingana na muundo na kisha kujiangalia matokeo.

hatua kuu za somo la fgos
hatua kuu za somo la fgos

Kujumuishwa katika nyanja ya maarifa na marudio

Kazi kuu ni utumiaji wa miundo ya vitendo iliyosababisha ugumu, uunganisho wa nyenzo iliyosomwa na maandalizi ya mtazamo wa sehemu zifuatazo za somo. Ikiwa hatua za awali za somo la GEF zilikamilishwa kwa njia ya kuridhisha, basi watoto:

  1. Tatua matatizo ambayo miundo ya hatua inayozingatiwa inahusiana na ile iliyosomwa awali na kila moja.
  2. Tekeleza majukumu yanayolenga kutayarisha masomo ya sehemu nyingine (zinazofuata).

Ikiwa hatua za awali za somo la GEF zilitoa matokeo mabaya, kazi huru hurudiwa na kujidhibiti hufanywa kwa chaguo jingine.

Tafakari

Katika hatua hii, lengo kuu ni ufahamu wa watoto juu ya njia ya kushinda matatizo na kujitathmini kwa matokeo ya kazi ya kurekebisha au kujitegemea. Ili kufanya hivyo, wanafunzi wanahitaji:

  1. Fafanua kanuni za kurekebisha makosa.
  2. Taja hatua iliyosababisha ugumu.
  3. Rekebisha kiwango cha utiifu wa malengo yaliyowekwa na matokeo yaliyopatikana.
  4. Tathmini kazi yako darasani.
  5. Weka malengo ya ufuatiliaji.
  6. Kulingana na matokeo ya kazi katika somo, kazi ya nyumbani inakubaliwa.
  7. hatua za somo la hisabati ya fgos
    hatua za somo la hisabati ya fgos

Ajira ya udhibiti wa maendeleo

Fikiria, kwa mfano, hatua za somo la muziki kulingana na GEF:

  1. Motisha ya kufanya majaribiohatua ya kurekebisha.
  2. Kusasisha na kujaribu shughuli za kujifunza.
  3. Ujanibishaji wa matatizo ya kibinafsi.
  4. Kuunda mradi wa kurekebisha matatizo yaliyopatikana.
  5. Utekelezaji wa muundo mpya.
  6. Kufupisha matatizo ya usemi.
  7. Kazi ya kujitegemea na uthibitishaji kulingana na kiwango.
  8. Utatuzi wa tatizo kwa kiwango cha ubunifu.
  9. Tafakari ya kazi.

Kutekeleza shughuli za udhibiti

Kazi kuu ya motisha kwa shughuli za urekebishaji ni sawa na ile iliyoelezwa hapo awali na inajumuisha kukuza utayari wa ndani wa wanafunzi kutekeleza mahitaji ya kazi ya elimu. Katika kesi hii, hata hivyo, kuna mwelekeo wa kudhibiti-kusahihisha. Katika suala hili, ni muhimu:

  1. Weka lengo la somo na uunde hali ya kuibuka kwa hitaji la ndani la wanafunzi kushiriki katika kazi.
  2. Sasisha mahitaji ya mwanafunzi kutoka kwa udhibiti na vitendo vya kusahihisha.
  3. Kulingana na majukumu yaliyotatuliwa hapo awali, fafanua vikomo vya mada na uunde miongozo ya kazi.
  4. Tengeneza mbinu na utaratibu wa udhibiti.
  5. Fafanua vigezo vya tathmini.

Kutayarisha fikra za watoto

Wanafunzi wanapaswa kufahamu hitaji lao wenyewe la udhibiti na uchunguzi, kubainisha sababu za matatizo. Ili kutekeleza jukumu hili, unahitaji:

  1. Rudia marudio ya mifumo ya vitendo inayodhibitiwa.
  2. Amilisha shughuli za kiakili kama vile ujanibishaji, ulinganisho na michakato ya utambuzi ambayo ni muhimu.kwa mtihani.
  3. Panga motisha ya watoto kufanya shughuli kwa kutumia njia zilizopangwa za utekelezaji.
  4. Unda masharti ya utendakazi wa kazi ya udhibiti wa mtu binafsi.
  5. Wape watoto fursa ya kujitathmini kwa shughuli zao kwa kutumia kigezo kilichoamuliwa mapema.
  6. hatua za somo la fgos la kizazi cha pili
    hatua za somo la fgos la kizazi cha pili

Aina ya uzingatiaji wa mbinu ya jumla

Hatua za somo la pamoja kuhusu Viwango vya Elimu vya Jimbo la Shirikisho zimelenga katika kuunda mawazo ya watoto kuhusu mbinu zinazounganisha dhana wanazosoma katika mfumo mmoja. Kwa kuongezea, wanachangia ufahamu wa njia za kuunda mpango wa shughuli ya kielimu yenyewe. Kwa upande wake, hutoa mabadiliko ya kujitegemea na kujiendeleza kwa wanafunzi. Katika madarasa kama haya, uundaji wa kanuni na njia za shughuli za kielimu, tathmini ya kibinafsi na kujidhibiti, kujipanga kwa kutafakari hufanywa. Madarasa kama haya yanazingatiwa somo bora. Hufanyika nje ya nidhamu yoyote darasani au wakati wa shughuli za ziada.

Hitimisho

Mgawanyiko wa masomo katika hatua unakuruhusu kuwasilisha nyenzo katika mpangilio wazi, mlolongo wa kimantiki, huku ukihakikisha uratibu endelevu wa shughuli za wanafunzi. Kwa kila somo, kazi, chaguzi za vitendo vya wanafunzi zinapaswa kuamuliwa. Hatua ya shirika ya somo la GEF pia ni muhimu. Inatangulia malezi ya motisha kwa watoto. Baada ya salamu, mwalimu hufanya mtihani wa utayari, kuamuakutokuwepo. Baada ya hayo, tahadhari ya wanafunzi inalenga, hali ya lazima ya mtazamo wa habari imewekwa. Ikihitajika na ikiwezekana, mwalimu anaweza kurekebisha mpango wa somo katika hatua ya shirika.

Ilipendekeza: